Zai fi kyau sanya tufafin yoga lokacin yin yoga. Tufafin Yoga suna na roba kuma suna iya ba da izinin jiki don motsawa cikin yardar kaina. Tufafin Yoga suna da sako-sako da jin daɗi, wanda zai iya sa ƙungiyoyi su fi tasiri. Akwai nau'ikan tufafin yoga da yawa don zaɓar daga. A halin yanzu, nau'ikan tufafin yoga a kasuwa suna karuwa da yawa, tare da nau'i daban-daban, salo, zane-zane, launuka da salo. Don haka yadda za a zabi kwat da wando na yoga da kuma yadda za a zabi wani yoga wanda ya dace da ku? Bari mu dubi ko kuna buƙatar saka tufafi a ƙarƙashin tufafin yoga, gabatarwar masana'anta guda hudu na tufafin yoga, da kuma ilimin da ya dace game da yadda za a zabi tufafin yoga!
1. Shin ina bukatan sanya tufafi a ƙarƙashin tufafin yoga na?
Tufafin Yoga sune mafi ƙwararrun tufafi don yin wannan wasa. Su ne suka fi ƙwararru ta fuskar inganci, girma, salo, da dai sauransu. Ko sanya rigar cikin ciki ma ya dogara da kayan da kuka zaɓa. Tabbas, akwai kuma dalilai masu inganci na rashin sanya shi.
Yoga yafi game da horar da sassaucin jiki. Zai fi kyau kada ku sa kayan ciki, amma kuna iya sa rigar wasan motsa jiki ko saman camisole. Sanya tufafin yoga da ƙwararrun ƙwararrun wasanni ba su da kyau ga ƙirji lokacin da mata ke motsa jiki, kuma duk jikin ba zai iya shimfiɗawa ba. Gabaɗaya magana, kayan yoga sun kasu zuwa dogon hannun riga, matsakaita da dogayen hannun riga, gajerun hannu, vests, da saman camisole, yayin da wando galibi madaidaiciya, masu walƙiya, da masu fure. Kuna iya daidaita su bisa ga salon su. Gabaɗaya, dole ne su rufe cibiya kuma su riƙe Dantian Qi.
Lokacin yin yoga, tufafi masu laushi da jin dadi suna ba da damar jiki don motsawa cikin yardar kaina, kauce wa ƙuntatawa a jikinka da numfashi, shakatawa jikinka da tunaninka, jin dadi, kuma shigar da yanayin yoga da sauri. Tufafin yoga masu laushi da dacewa ƙwararru sun lanƙwasa su tashi tare da motsin jiki, tare da matsananciyar matsatsi, kuma suna nuna kyakkyawan yanayin ku. Tufafi alama ce ta al'ada da kuma bayyanar da salo. Yana ba da damar ainihin yoga don nunawa a cikin motsi da kwanciyar hankali.
2. Wane masana'anta ne mafi kyau ga yoga?
A halin yanzu, masana'anta na viscose shine mafi yawan tufafin yoga a kasuwa, saboda yana da mafi kyawun rabo na Farashin da ta'aziyya. Tabbas, masana'anta fiber na bamboo hakika yana da kyau, amma yana da ɗan tsada, kuma tsadar ta ta'allaka ne a cikin cewa samfuri ne mai tsafta na halitta da muhalli. Tun da muna sa shi kawai lokacin yin yoga, idan zai iya biyan buƙatun mu daban-daban lokacin yin yoga, Ina tsammanin kyawawan tufafin yoga ne.
Yoga zai haifar da gumi mai yawa, wanda shine mabuɗin zaɓin yoga don detoxification da asarar mai. Zaɓin yadudduka tare da kyawawan kaddarorin gumi na iya taimakawa zubar da gumi da kuma kare fata daga lalacewar abubuwa masu guba da ke cikin gumi; yadudduka tare da kyakkyawan numfashi ba za su tsaya ga fata ba lokacin da aka zubar da gumi, rage rashin jin daɗi.
Yoga wani nau'i ne na motsa jiki mai shimfiɗawa da motsa jiki, wanda ke jaddada haɗin kai na mutum da yanayi, don haka ba za ku iya zama m game da tufafin yoga ba. Idan ka zaɓi tufafi da yadudduka mara kyau, za su iya yage, nakasa, ko nunawa lokacin da kake shimfiɗawa. Wannan ba wai kawai ya dace da aikin yoga ba, amma kuma yana shafar yanayin ku. Don haka, ɗaliban yoga dole ne su kula da yadudduka na tufafin yoga.
Lycra a halin yanzu shine mafi kyawun abu kuma mafi dacewa don kayan wasanni. Ba kamar filaye na roba na gargajiya ba, Lycra na iya shimfiɗa har zuwa 500% kuma zai iya komawa zuwa ainihin siffarsa. Watau wannan zaren za a iya miqewa cikin sauqi, amma bayan ya dawo, zai iya mannewa saman jikin mutum ba tare da takurawa jikin mutum ba. Za a iya amfani da fiber na Lycra tare da kowane masana'anta, ciki har da ulu, lilin, siliki da auduga, don ƙara yawan kusanci, na roba da sako-sako da dabi'un halitta na masana'anta, yana sa ya fi sauƙi a lokacin ayyukan. Bugu da ƙari, ba kamar yawancin filaye na spandex ba, Lycra yana da tsarin sinadarai na musamman kuma ba zai yi girma ba ko da ya jika kuma an sanya shi cikin wuri mai zafi da zafi.
3. Yoga masana'anta kwatanta
Tufafin Yoga gabaɗaya ana yin su ne da auduga zalla, auduga da lilin, nailan, da yadudduka na polyester: Tsaftataccen auduga, irin su Pierre da Yuanyang, yana da arha, amma yana da sauƙin kwaya da nakasa. Auduga da lilin, irin su Hada da Kangsuya, ba su da tsada, kuma suna da sauƙin murƙushewa saboda ana buƙatar ƙarfe a duk lokacin da aka sa su. Polyester, irin su Luyifan, yana kama da masana'anta na rigar ninkaya, wanda sirara ne kuma baya kusa da jiki. Yana da sanyi sosai, amma ba ya sha gumi ko kuma ya ratsa zufa. Lokacin zafi, yana da sauƙin jin warin jiki.
Yaduddukan nailan gabaɗaya 87% nailan ne da 13% spandex, kamar Eukalian da FLYOGA tufafin yoga. Irin wannan masana'anta yana da kyau, yana sha gumi, yana siffata jiki, ba ya kwaya, kuma baya lalacewa.
4. Yadda za a zabi tufafin yoga?
Yoga Clothes Fabrics Viscose yadudduka sune yadudduka na yau da kullun a kasuwa, saboda sune mafi kyawun wasa tsakanin Farashin da ta'aziyya. Tabbas, bamboo fiber yadudduka suna da kyau, amma ɗan tsada kaɗan, saboda samfuran halitta ne da yanayin muhalli. Tun da muna sa su ne kawai lokacin yin yoga, idan za su iya biyan bukatun mu daban-daban lokacin yin yoga, ina tsammanin kyawawan tufafin yoga ne.
Ta'aziyyar tufafin yoga Tsawon tufafin yoga ya kamata a ba da tabbacin kada ya fallasa cibiya. Cibiya ita ce yankin jama'a. Idan irin wannan kofa mai mahimmanci kamar cibiya tana nunawa ga iska mai sanyi (har ma da iska), ba shi da kyau ga mutanen da ke kula da lafiyar lafiya. Don haka, ana ba da shawarar cewa dole ne ku rufe cikin ciki da cibiya, ko da kun sanya tsayi mai tsayi ko tsayin kugu. Kada kugu da ciki su kasance m. Zai fi dacewa don zaɓar wando tare da zane-zane, kuma ana iya daidaita tsayi da tsayi. Advanced yoga practitioners bukatar yin inversion motsa jiki, don haka ya fi kyau a zabi don rufe kafafu.
Tufafin Yoga suna da numfashi da gumi. Ayyukan Yoga zai haifar da yawan gumi, wanda kuma shine mabuɗin zaɓin yoga don lalatawa da asarar mai. Zaɓin yadudduka tare da kyawawan kaddarorin gumi na iya taimakawa gumi ya fita da kuma kare fata daga lalacewar abubuwa masu guba da ke cikin gumi; yadudduka tare da kyakkyawan numfashi ba za su tsaya ga fata ba lokacin da aka zubar da gumi, rage rashin jin daɗi. Tunatarwa mai dumi: Lokacin zabar kwat da wando na yoga, yakamata ku mai da hankali kan barin jikin ku ba shi da wani ƙuntatawa na waje, shimfidawa da yardar rai, da kawo muku kwanciyar hankali da annashuwa.
Idan kuna da tambayoyi ko kuna son ƙarin sani,don Allah a tuntube mu
Lokacin aikawa: Dec-24-2024

